chào mào hót nhỏ và ít

thanhvalivn110

nhà e có 1 con cm bổi nó dạn rồi đổ giọng cũng được nhưng nhỏ và hót ít tren diễn đàn nói là để lồng chim xa không cho thấy mặt các con khác mới hót nhiều nhưnng e đã làm nó cũng hót nhỏ và ít con cm nuôi đc 2 mùa chính tay e đi bẫy nó về ở songkon .mong bác bác chỉ giáo làm sao để cho e nó hót to hót nhiều .e đã thữ cách cho e nó ăn ớt nhưng vô dụng

VipClub

Vua Chào Mào
nhà e có 1 con cm bổi nó dạn rồi đổ giọng cũng được nhưng nhỏ và hót ít tren diễn đàn nói là để lồng chim xa không cho thấy mặt các con khác mới hót nhiều nhưnng e đã làm nó cũng hót nhỏ và ít con cm nuôi đc 2 mùa chính tay e đi bẫy nó về ở songkon .mong bác bác chỉ giáo làm sao để cho e nó hót to hót nhiều .e đã thữ cách cho e nó ăn ớt nhưng vô dụng
hót to hay nhỏ là tùy theo tố chất của con chim bạn à chứ ko phải muốn nó hót to là hót to đâu . mình cũng thấy anh em trên cội có những chú chim thật to nhưng giọng thì rất nhỏ.

trongkhuongbd85

bạn nên chăm em nó một thời gian nữa chế độ ăn ngoài cám ban nên cho em no ăn đầy đủ bên cạnh đó không thể thiếu trong thực đơn mồi tươi cào cào cho em no đi dợt với chim ngoài có tác dụng kích lửa cho em nó chào mào tính cá nhân giữ lảnh địa khi có đông đúc anh em nó tụ hội nó cũng tham gia và băt chức giong của của đồng loại kết hợp phơi nắng sơm cho em no tôi tin em no se cải thiện được volum haha

Sucsong_HN

tố chất con chim 1 phần , 1 phần bạn nên cho em nó học dọng 1 em nào đó dọng hay, treo gần che nửa lồng

jenycuong

theo minh to chat chi mot phan,con nguoi minh cung vay thoi gay go ma sieng tap the thao the hinh thi co the to len>Chim chao mao thi chung ta nen cham ky ve che do an va tap dot la tu tu em no se tien bo len thoi>Ngoai ra ban nen cho chim chao mao an Ot tuoi (ot chi thien),kem theo ban bo sung cho chim uong C sui,giup chim cang lua va sung lam.cho chim tap dot o cac vuon chim thi em no se co chat giong ngay ah>Chuc ban thanh cong