Chào mào thây lông bị hoản không chịu tắm

minhnguyen

anh em chỉ giúp con chim 4 mùa của mình
chim do thằng bạn mượn nó bỏ lụp cả tuần lể + với nó mang đi bẩy, cầm cây xào đưa lên đưa xuống nhìu quá, con chim nó hoản. rớt lông + không chịu tắm. bây giờ em phải làm sao.

neo

trường hợp này thì bây giờ mình nuôi bình thường , buổi trưa mình phơi nắng gắt chừng 20 -30 phút sau đó lúa vào lồn tắm cho nó tắm thường 1-2 lần đầu chim kg tắm sau đó sẽ tắm lại bình thường
nếu chim thực sự thay lông nhiều hì nó sẽ kg tắm
bản thân con chim cũng tự điều chỉnh nhiệt độ và chế độ tắm táp , nên mình yên tâm đi kg có gì phải lo

minhnguyen

chim em bây giờ nó trụi lủi lông, lông đui lông cánh rụng rất nhìu, em lo nó ko tắm lông ra sẻ ko dc mướt, nản qua trời. ko phơi nắng dc anh neo ơi. nó thây lông búp búp nhiều lắm.

neo

chim em bây giờ nó trụi lủi lông, lông đui lông cánh rụng rất nhìu, em lo nó ko tắm lông ra sẻ ko dc mướt, nản qua trời. ko phơi nắng dc anh neo ơi. nó thây lông búp búp nhiều lắm.

lông đang như vậy trùm luôn đi , buổi chiều phơi cũng được , nhớ trái cây mồi tươi điều đô vào là ok , khi nào thấy lông mào mọc gần đủ là chuyển qua chăm chế đô bình thường rồi đi dợt nhẹ luon

crystalcandy

Chào chủ thớt,

Cái vụ này hay, mình cũng xin kể lại câu chuyện của mình và anh Thái, anh này cũng chơi chim thứ dữ ở bình triệu. Hôm kia ảnh mang con mồi 6 mùa xuống mình bẫy con huế nam đông phóng sanh cách đây 3 năm. Treo bằng sào lúc sáng ko sao, khi hạ xuống lúc 8h30p. NÓ tung rớt lông tè le. Xong treo ra rừng là ko kêu nổi huýt hiu lớn, mà chít chiu không à. Ngước lại con mồi chẽ của mình, dù rớt lông, chim về vẫn che và xòe đều. Chả hỉu. Đúng 1 tháng sau anh Thái trả chim về cho chủ cũ và mồi chẽ mình chính thức thay lông. hehe. Củi dần hạ và lông ra đẹp như mơ, mới đây sẩy rồi. Huhu. Mình chuẩn bị chuột chim 1tr. Rất buồn nhưng sẽ cố chuột nó về, vì nó là chẻ khủng. Bạn thấy chim sau khi xong lông mà treo ra ko hót hét gì thì xem lại e nó nhé. Như chim anh thái là hoảng quá hư chim luôn hay sao ấy!\