Chào mào mới tập chơi

Ka_sea

Mình mới tập chơi chào mào, có người bạn tặng cho một con, các pro xem thử

Leodevincy

Chào mào Việt
Mào cao nhưng dài đòn thêm tý nữa thì đẹp, thường chim con nuôi lên hay thích mổ tay và thích hơi người, ví dụ khi gặp chủ có thể hay rò giống như con của anh. Nếu có clip em nó chơi trường thì dễ quánh giá hơn.

Matrix

Founder
Thành viên BQT
Con chim này chỉ hợp với những người mới tập chơi, bác chơi một thời gian sau sẽ tự động thanh lý em này thôi, :D.

VipClub

Vua Chào Mào
ko biết hót hét thế nào . chim đá tay dòng chim ổ nuôi lên. bạn mới tập chơi chim chắc bạn rất thích chú chim này . nhưng chơi chào mào . đừng nên chơi chim ổ bạn à . chim ổ tỉ lệ chim hay rất thấp. chơi rất chậm . nếu có sai. mấy bác đừng chém vội nhé
Thân .

Ka_sea

ko biết hót hét thế nào . chim đá tay dòng chim ổ nuôi lên. bạn mới tập chơi chim chắc bạn rất thích chú chim này . nhưng chơi chào mào . đừng nên chơi chim ổ bạn à . chim ổ tỉ lệ chim hay rất thấp. chơi rất chậm . nếu có sai. mấy bác đừng chém vội nhé
Thân .
Chim này của người bạn tặng nói là chim bổi mua ngoài tiệm chim và nuôi cũng được gần 1 năm rồi, nay không thích nuôi nữa nên tăng cho mình
Thank mấy anh em đã cho ý kiến

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
chào mào đá tay hay quá không biết có cách nào tập cho bầy chào mào nhà mình được, mình thích lắm

Ka_sea

chào mào đá tay hay quá không biết có cách nào tập cho bầy chào mào nhà mình được, mình thích lắm
Thấy nick giống của a Thạch quá (Mình chỉ biết trên mạng thôi)
Mình hay theo dõi bài viết của anh này vì có cùng sở thích là chào mào và cu gáy (nhưng a là pro còn mình chỉ là amatuer :D:D)

Ka_sea

Con này nhìn coi bộ mặt cũng dữ, nhưng hình như chim nuôi dinh dưỡng ko được tốt lắm nên lông không được mượt mà. Chưa có lửa, ráng vào lửa đi bác.
Cám ơn a có lời động viên
Mình chỉ cho ăn cám mua sẵn và trái cây thôi, không biêt cần thêm gì cho đủ lửa giúp mình với
Thanks all