Chào mào lông xơ,lông uốn lượn xin các pro giúp

Predators

Mình có em chào mào ,mùa thay lông này có hiện tượng lông bị xơ,lông 1 bên cánh uốn lượn như sóng biển,cánh 1 bên thấp bên cao do ra lông không đều,trông rất chán đời,các cao thủ chỉ giúp như vậy có phải bị sâu lông không?xin các pro cách chữa trị,mình xin chân thành cảm ơn........

N

namkiet

Guest
Bạn nên xem lại công thức cám, hình như bị nóng nên chim xơ lông. bổ sug trái cây, hy vọng mùa thay lông sau sẽ hết.
Thân

Predators

Bạn nên xem lại công thức cám, hình như bị nóng nên chim xơ lông. bổ sug trái cây, hy vọng mùa thay lông sau sẽ hết.
Thân
cám không vấn đề gì,đúng là do nóng mình đã thay cám khác và điều chỉnh ngay rồi,chán thế mùa này thế là toi công

toprui

Đúng là do sâu rồi, Sâu này ăn nóng lắm. Toi công mùa này rồi, rút kinh nghiệm mùa sau.

laohacrom

dinh dưỡng quá nhiều đạm , nóng sẽ làm xoăn lông, lông khi đã xoăn chỉ có 1 cách trị , đó là ...nhổ ! .Chim sẽ bị hoãng 1 thời gian, và quá trình thay lông cưỡng chế này chậm hơn, nhưng thà mà vậy ,sau vài tháng bạn có thể có chú chim bình thường ,còn hơn là đợi mùa lông sau , với mình là vậy, có thể nhiều người phản đối , ví có lần comment về vấn đề chim con học giọng có bạn bảo chim để tự nhiên mới là đỉnh cao ,còn mình nếu thế thì nên để nó em bay nhảy ngoài trời cho khỏe ,bắt em nó về thêm tội hê hê ....
Nếu chẵng may bạn thấy mình có lý hì nên làm theo cách sau : giăng cái mùng ( màn ) lên, thả em nó vào ,em nó bay bám đậu vào màn sẽ dính lại , nhẹ nhàng và nhanh chóng túm lấy vặt lông :mad: Có 1 điều hết sức chú ý , bạn nên nhờ người khác làm chuyện đó, chim CM là giống rất nhớ mặt , nếu bạn đích thân ra tay , sau này khi chăm sóc ,em nó thấy mặt bạn thì ...bạn tự hiểu nhé :D

vô danh

Đợi cho khô lông rùi mới mần lông cho mọc lại bác ơi chứ chưa khô bác mần là vẫn u như kỹ đó.Ai da đang thay lông mà cho ăn sâu gạo là toi công đó bác cho ăn cám trái cây cào cào non trứng kiến là ok