Chào mào e vào avi bị tét đầu!

minhways0ck

Một lần nữa e lại làm phiền ae 4rum.Tình hình là con chim nhà e vào aviary nhát quá nên nó nhảy tét đầu ae ơi.Nhìn đầu nó gớm lắm ạ!Ko bik đầu nó có bị sao ko ae?Và có thể bình phục trong bao lâu?Mình chữa cho nó hay nó tự khỏi ạ?Mong ae giúp đỡ e nhé.Tks all.Àh quên!Cho ae xem hình cái đầu tét gớm ghiết nè

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
để từ từ e nó lành ak.đừng làm e nó hảng nữa.

tuancdnnt

Chào mào mí đỏ
Em nó không thích bay nhảy rùi, chỉ thích ở lồng son thôi. Bạn đừng cho vào Aviary nữa kẻo hư chim.

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
Vâng a!Hiện h` đã cho về lồng nuôi trùm lồng, đang bồi bổ cho e nó.Nhưng sau vài tiếng rời khỏi avi e nó đã đá tay như thường, bớt lo 1 phần.Hehehe!
như vậy là ok ui.cố gắng dưỡng em nó lại nhé

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
tôi nghĩ bạn bỏ vào avi một khoảng thời gian nhỏ thôi! Chim bạn bỏ nhiều bị hoảng. Tét đầu như vậy là bt thôi! Nó sẽ lành lại và mọc lông lại. Vài lời!

minhways0ck

tôi nghĩ bạn bỏ vào avi một khoảng thời gian nhỏ thôi! Chim bạn bỏ nhiều bị hoảng. Tét đầu như vậy là bt thôi! Nó sẽ lành lại và mọc lông lại. Vài lời!
Chim e bác làm như dễ bắt nó lại lắm ấy.Khôn gần chết, với e cũng k có tg ngồi vật lộn với e nó!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Chim e bác làm như dễ bắt nó lại lắm ấy.Khôn gần chết, với e cũng k có tg ngồi vật lộn với e nó!
THì bạn làm sao mà bắt nó lại chứ! avi k có cửa nhỏ hả! thì hạn chế bỏ chim vào avi, bạn thích tình trạng tét đầu xảy ra lắm à! Vài lời!

Một lần nữa e lại làm phiền ae 4rum.Tình hình là con chim nhà e vào aviary nhát quá nên nó nhảy tét đầu ae ơi.Nhìn đầu nó gớm lắm ạ!Ko bik đầu nó có bị sao ko ae?Và có thể bình phục trong bao lâu?Mình chữa cho nó hay nó tự khỏi ạ?Mong ae giúp đỡ e nhé.Tks all.Àh quên!Cho ae xem hình cái đầu tét gớm ghiết nè

Chắc đây là chú chim non nuôi lên bạn nhỉ ? em nó mắc chứng bệnh sợ lung tung đó mà tại chim non chỉ quen với những gì nó thấy khi ta đưa vào môi trường mới em nó hoảng và tung rất "đỉnh". Nhưng bạn đã cho ra lồng nuôi thì em nó sẽ từ từ bình phục và sẽ ra lông vào mùa thay lông sau đó thôi bạn ah?
Mình nhiều chuyện xíu nha? nếu nuôi chim non bạn nên cho em nó đi nhìu dể chữa bệnh này !!!
Chút chia sẽ !
thân chào .BỔI GIA LAI

chúc em nó mau sớm bình phục,nếu em nó hoảng avi thì bạn đừng bỏ thường xuyên nữa,chỉ lâu lâu cho em nó qua tập lực 1-2 tiếng thì lại cho về lồng nuôi thôi.chúc bạn thành công !!!

minhways0ck

chúc em nó mau sớm bình phục,nếu em nó hoảng avi thì bạn đừng bỏ thường xuyên nữa,chỉ lâu lâu cho em nó qua tập lực 1-2 tiếng thì lại cho về lồng nuôi thôi.chúc bạn thành công !!!

Chắc đây là chú chim non nuôi lên bạn nhỉ ? em nó mắc chứng bệnh sợ lung tung đó mà tại chim non chỉ quen với những gì nó thấy khi ta đưa vào môi trường mới em nó hoảng và tung rất "đỉnh". Nhưng bạn đã cho ra lồng nuôi thì em nó sẽ từ từ bình phục và sẽ ra lông vào mùa thay lông sau đó thôi bạn ah?
Mình nhiều chuyện xíu nha? nếu nuôi chim non bạn nên cho em nó đi nhìu dể chữa bệnh này !!!
Chút chia sẽ !
thân chào .BỔI GIA LAI
Tks các a.Cái đầu nó tận đến mùa thay lông mới lành hả mấy a?Trời ơi, tưởng lành liền, nhìn đầu nó gớm quá.Hihihi

netcom0909

Tks các a.Cái đầu nó tận đến mùa thay lông mới lành hả mấy a?Trời ơi, tưởng lành liền, nhìn đầu nó gớm quá.Hihihi
bình thường thì đến mùa thay lông chim sẽ mọc lông mỏ mới. Nhưng cũng có ngoại lệ, em có 1 em Bình Dương, thay lông xong cách đây 2 tháng nhưng cách đây 1 tháng thì ban đêm tự nhiên nó tung lồng, sáng ra lông lá rụng tùm lum, mỏ bị trầy mất 1 chùm lông, nhưng ko bị máu me như chim của bác, rồi 2 tuần sau tự nhiên nó ra lông mới, hết bị xói mỏ.

ledinhnhan01

bác cứ trùm lồng để xa rồi tiếng lại gần avi , chắc do mới sang avi lạ quá nên tung thôi, bác cứ kiên trì tập, mùa sau em nó sẽ thay lại lông đẹp. chúc bác thành công