Chào mào ban đêm bị tất bu lồng ngủ và chui đầu ra khỏi lồng

nhocloclaoca

Tình hình là chú cm e mới tuyển về ban đêm bị tật bu lồng ngủ và chui đầu ra khỏi lồng vào ban đêm , ae có cách nào chữa bay e với ạ

MrKhoaMars

Con này bị giống con mình, chim bạn chim thuần hay bổi. Nếu là thuần thì chuyển sang áo lồng mỏng thử xem, thường chim khi ngủ bu nan lý do là lúc bạn tắt điện đột ngột con chim nó hoảng nên tung trong lồng dẫn đến bám trên nan ngủ. Do nó chưa quen thôi. Tập từ từ sẽ hết.

HungSG

Em bổi nhà mình lúc mới bắt về cũng bị vậy tham khảo trên 4rom mình áp dụng thấy hiệu quả lắm bạn xem thử coi sao

Thêm 1 cầu phụ gắn trên cao, trùm áo lồng hé 1 khe nhỏ cho nó thấy đường mà tìm chổ ngũ, đừng trùm lại đột ngột tầm 16h chiều trùm được rồi. Chỉ đêm đầu tiên là em nó ngũ trên cầu phụ ngon lành không bu lồng ngũ nữa.

nhocloclaoca

mình có 1 cầu phụ nhỏ ở trên , nhưng cứ đến đêm là nó lại chui cái đầu ra ngoài , được 1 lúc thì bám vanh ngủ luôn

ongco37

theo mình cách của bạn HungSG khá đúng cứ cho chim ngủ sớm và để chỗ ít mở điện vào buổi tối .tốt nhất là chỗ im lặng. Trước mình cũng bị một con như bạn đã làm theo cách này và thành công

logach123

5h chiều ổn định chổ ngủ nhé bạn, mình đoán kiểu như chủ thớt để đến tối, rồi ms trùm áo cất chim nên thế...

cocghe

Trừ khi treo chỗ yên tĩnh va tối thì ko sao, nếu mà treo ngay bóng đèn sau tắt đi là nó bị vạy. Ko hết bạn làm thế này bỏ áo lồng luôn để chỗ nào cũng được rồi nó ok hết ah,

Jack Dam

Trừ khi treo chỗ yên tĩnh va tối thì ko sao, nếu mà treo ngay bóng đèn sau tắt đi là nó bị vạy. Ko hết bạn làm thế này bỏ áo lồng luôn để chỗ nào cũng được rồi nó ok hết ah,
Hình như là không ổn cho lắm, chim bổi mới mang về mà vậy thì em thẩy khổng được bác ơi

ca_chep

gắn cầu phụ trùm áo chữ A 5h cho đi ngủ từ từ nó quen thôi , nhớ con bổi đầu tiên của mình cũng vậy !! :(

quangphucmobile90

tốt nhất là nên trùm từ sớm. tầm 4h là cho em nó ngủ là trời tối từ từ em nó sẽ tự tìm cầu ngủ. em nó đả ngủ rồi thì để im chứ để đèn sáng hoặc tắt đột ngột là em nó hoãn sẽ bám nan lồng à. nếu chưa được thì tập cho em nó ngủ ở nơi có ánh sáng yếu cho quen rồi hẳn tắt hẳn.