Chào mào bổi không chịu đấu

Kelangthang

Mình có con bổi cũng gần đc 1 năm lồng , gìa rừng , rất nhiều tông giọng nhưng ngặt cái là chẳng chịu đấu . Có lúc mang lên trường chim gởi lại đó mà cũng chẳng chịu đấu , kẹp chim chỉ bung xòe dọa cái rồi thôi . Mấy ông ở trường nói là cái dòng chim này nuôi lâu mới chịu đấu .
Có cái clip của nó

Bác nào có kinh nghiệm vụ này chia sẽ giúp mình với , thấy cũng nản nản với nó ....

Thanks mấy bác nhiều !!!

huutuanqc

Giọng hay quá!!!! Bạn siêng đem đi chơi thì sẽ có kết quả thôi!!! Bác chơi chim phải kiên nhẫn lên!! Nếu ko dc thì để lại mình đi? nghe giọng ghiền quá?kekek

Kelangthang

Giọng hay quá!!!! Bạn siêng đem đi chơi thì sẽ có kết quả thôi!!! Bác chơi chim phải kiên nhẫn lên!! Nếu ko dc thì để lại mình đi? nghe giọng ghiền quá?kekek

Hì , thanks bác , chắc phải siêng như bác nói vậy hy vọng sẽ tốt

Nhà e toàn chim dị , thả hết mấy con rồi .

Như con ni mỗi lần về nhà gặp nó là nó làm như thế này đây , chơi chưa ổn định nhưng cưng nó nhất nhà

Còn con ni thay lông từ tháng 10 đến giờ vẫn chưa xong nhưng đc cái chơi cafe lại ngọt

ca_chep

Mình có con bổi cũng gần đc 1 năm lồng , gìa rừng , rất nhiều tông giọng nhưng ngặt cái là chẳng chịu đấu . Có lúc mang lên trường chim gởi lại đó mà cũng chẳng chịu đấu , kẹp chim chỉ bung xòe dọa cái rồi thôi . Mấy ông ở trường nói là cái dòng chim này nuôi lâu mới chịu đấu .Có cái clip của nó
Bác nào có kinh nghiệm vụ này chia sẽ giúp mình với , thấy cũng nản nản với nó ....Thanks mấy bác nhiều !!!
Bác nuôi thêm 1 mùa nữa nếu nó ko thay đổi gì thì nó là chim nghe giọng ko đấu đá được. (Em chaomao_pr đây bác. Nick của em khóa rồi. Mượn nick ku em )

Kelangthang

Bác nuôi thêm 1 mùa nữa nếu nó ko thay đổi gì thì nó là chim nghe giọng ko đấu đá được. (Em chaomao_pr đây bác. Nick của em khóa rồi. Mượn nick ku em )
Hi bác chaomaopr, hèn gì lâu rồi hông thấy bác onl. Chim cò dạo này bác vẫn chăm đều chứ. Chim cò e nuôi dạo này chán quá bác à, e thả gần hết rồi, bổi thuần gì e cũng thả tất. Còn giữ lại 3 con bổi và 1 con thuần thôi, hì.

ca_chep

Hi bác chaomaopr, hèn gì lâu rồi hông thấy bác onl. Chim cò dạo này bác vẫn chăm đều chứ. Chim cò e nuôi dạo này chán quá bác à, e thả gần hết rồi, bổi thuần gì e cũng thả tất. Còn giữ lại 3 con bổi và 1 con thuần thôi, hì.
Em gác lồng rồi bác tạm nghỉ 1 thời gian. Giờ bác thử mượn chim của ai đó (chim yếu thôi nhr1) mang về nhà kẹp thử vô con bổi ko chịu đấu của bác. Nếu nó vẫn ko chịu đấu thì khả năng em nó là ca sĩ chứ ko phải võ sĩ là khá cao đó bác. Goodluck to yoy. He he

Kelangthang

Em gác lồng rồi bác tạm nghỉ 1 thời gian. Giờ bác thử mượn chim của ai đó (chim yếu thôi nhr1) mang về nhà kẹp thử vô con bổi ko chịu đấu của bác. Nếu nó vẫn ko chịu đấu thì khả năng em nó là ca sĩ chứ ko phải võ sĩ là khá cao đó bác. Goodluck to yoy. He he

Thanks bá,c e vẫn có niềm tin là nó sẽ thành 1 chiến binh. Tại e theo ông ku a đi đánh e nó lúc ngoài rừng, nghe ổng nói 3 năm theo mới đánh đc nó, vùng sát rạt Trung mang, vẫn quao trìu đầy đủ. Nhưng mà tông chưa rặc.
E ráng chăm thêm ít time nữa xem sao. Hì

DucNguyen1306

Các bác cho em hỏi ngu 1 tý. chỉ có chim miền đag yếu lửa mới quíc quìu thôi hay chim Bắc cũng bị thế . Em chọc đc con Bắc bộ bé tẹo, ốp chim thuần vào thái độ ko sợ gì hết ngặt nỗi thỉnh thoảng ra giọng chim mái @@