Chào mào bị gãy lông đuôi.

vukienvp

Anh yên tâm đi, thay lông là nó sẽ tự rụng thôi. Khi có dấu hiệu thay lông anh nên cho tắm xong tủ áo lồng thôi. Em chắc chắn mà.
Chào anh
Vậy à!
Nhưng mùa này anh đi làm về 5h chiều mới tắm cho nó đc, nếu tủ áo lồng luôn chưa khô lông sợ nó bị cảm em à?

nhatthang-tb

bác ơi con bổi của e dc 5 thág vẫn còn hơi rát mà lôg đuoi gay het roi bac bao co nen ro di hay de no tu thay

N

namkiet

Guest
Vậy à!
Nhưng mùa này anh đi làm về 5h chiều mới tắm cho nó đc, nếu tủ áo lồng luôn chưa khô lông sợ nó bị cảm em à?
Anh đi làm về giờ đó thì tắm xong cho tủ áo lồng luôn cũng không sao hết. Nó sẽ rớt lông nhanh thôi.
Thân

jackychang

Cảm ơn mọi người!
Chim mình cũng đc hơn 2 mùa rồi, khá tĩnh chim.
Vậy để mình nhờ người nhổ đi chứ để vậy trông xấu quá.

Đừng nhổ bạn ơi

Để nguyên vậy đến đợt thay lông tới em nó tự thay là tốt nhất. Vì nếu có nhổ lông thì cũng phải để chờ nó mọc lại rồi khô và cứng cũng mất đến 3 tháng rồi (tầm tháng 7 chim vào mùa thay lông đúng vụ thì cũng có ai mang đi dượt nữa đâu lúc đó bạn mang chim đi chơi cũng dở dang. Thà rằng cứ để vậy chơi nốt đến khi em nó tự thay là chuẩn luôn.

vukienvp

Đừng nhổ bạn ơi

Để nguyên vậy đến đợt thay lông tới em nó tự thay là tốt nhất. Vì nếu có nhổ lông thì cũng phải để chờ nó mọc lại rồi khô và cứng cũng mất đến 3 tháng rồi (tầm tháng 7 chim vào mùa thay lông đúng vụ thì cũng có ai mang đi dượt nữa đâu lúc đó bạn mang chim đi chơi cũng dở dang. Thà rằng cứ để vậy chơi nốt đến khi em nó tự thay là chuẩn luôn.
Cảm ơn bạn!
Vậy thì mình để đến đợt thay lông cho tự nhiên, chứ bắt ra nhổ cũng sợ em nó hoảng.

nhatthang-tb

các bac cho e hoi e có một chú bổí gjà nuôi dc 5 thag rồi nhug vẫn còn rát mà lôg đuôi thì gãy hết rồi các bác bảo e có nên bắt rổ lôg khôg xjn các bác cho e lời khuyên nhé

caobaolam

cac anh cho em hoi skon

za cac anh org , minh lam sao de bjt va phan biet chim skon zay ha cam on cac anh trc nha