chào mào ăn tạp

mào lân

chào các huynh, chúc chư vị sư huynh đệ năm mới vui vẻ ngập tràn niềm vui và đam mê cm...
Chả là em vừa mới bắt đầu tập chơi cm được 1 tuần nay, em mua con này cũng vừa một tuần, nay mới tìm được diễn đàn để học hỏi mong huynh đệ chỉ giúp, em nó không chịu ăn bột chỉ ăn cam và chuối, em lăn bột lên chuối thì nó không ăn, có cách nào cho nó ăn bột không vì ăn hoa quả tốn quá, hjx, giọng hót thì được có mỗi giọng thui, cứ wit wit 5-6 cái rồi 2 phát cuối là tìu tìu, giọng thì to mà hót suốt, chim cũng già rồi liệu có tập cho hót giọng khác được không, em nó bắt ruồi thì siêu vô cùng, nó chộp nhanh wa nên em không quay kip, máy dt em chụp hình mờ lắm với lại cũng chưa dạn lắm nên em chưa chup ảnh được, hôm về tới giờ toàn phải đập ruồi phụ nó thôi nên cũng khá nhanh quen chủ, hj, hôm qua nó ăn hết con gián với 2 con bọ cánh cứng xui xẻo bay qua nó, liệu nó ăn tạp thế có sao không các huynh, rất mong các huynh chỉ bảo nhiệt tình

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Ăn tạp quá khéo bọ xít bay qua nó cũng xơi thì không biết ra sao nữa! Mình có con ăn phải bọ xít xong đi chầu diêm vương luôn.

daoduclong

chào các huynh, chúc chư vị sư huynh đệ năm mới vui vẻ ngập tràn niềm vui và đam mê cm...
Chả là em vừa mới bắt đầu tập chơi cm được 1 tuần nay, em mua con này cũng vừa một tuần, nay mới tìm được diễn đàn để học hỏi mong huynh đệ chỉ giúp, em nó không chịu ăn bột chỉ ăn cam và chuối, em lăn bột lên chuối thì nó không ăn, có cách nào cho nó ăn bột không vì ăn hoa quả tốn quá, hjx, giọng hót thì được có mỗi giọng thui, cứ wit wit 5-6 cái rồi 2 phát cuối là tìu tìu, giọng thì to mà hót suốt, chim cũng già rồi liệu có tập cho hót giọng khác được không, em nó bắt ruồi thì siêu vô cùng, nó chộp nhanh wa nên em không quay kip, máy dt em chụp hình mờ lắm với lại cũng chưa dạn lắm nên em chưa chup ảnh được, hôm về tới giờ toàn phải đập ruồi phụ nó thôi nên cũng khá nhanh quen chủ, hj, hôm qua nó ăn hết con gián với 2 con bọ cánh cứng xui xẻo bay qua nó, liệu nó ăn tạp thế có sao không các huynh, rất mong các huynh chỉ bảo nhiệt tình
Bạn thử hòa cám ướt trộn thêm với hoa quả em í thích xem thể nào.mình cũng đã áp dụng cách này với 1 em rồi,kết quả khả quan bạn ạ

chaomao_kt

bạn cứ bỏ quả vào cóng chộn với cám thế nào rồi cũng phải ăn thôi, không thì cho sâu cũng được,nó mà không ăn bị chết thì mình đền cho em mới

Sucsong_HN

bạn nên tập dần cho em nó ăn cám , không mua em đã vào cám rồi dễ hơn

jenycuong

minh nghi ban nen cho em no nhin an den luc em no doi thi luc do ban tron cam voi chuoi de em no tap an tu tu,dong thoi ban de mot con chim khac ben canh de no hoc va bat chuoc theo.Neu ma keu wit tiutiu la chim mai cung nen>Chuc ban thanh cong nha

hungvcb

Đề nghị các bạn viết bài nên có dấu, thể hiện mình là người Việt chứ

0

01663616007

Guest
mình có cách này ko bjt có dc không nhưng chia sẻ bạn cứ thử nhá: lúc đầu bạn trộn chuối vs cám tỉ lệ 3:1 càng về sau bạn rút tỷ lệ xuông 3:2 hay 3:3 xem sao