Cần cao nhân chỉ giáo ( khẩn cấp lắm rồi )

thanhvudth2

Tình hình là em có chú chim chào mào huế thay lông bình thường Đầu mình không sao nhưng đuôi bị hư lông khi bắt ra kiểm tra thì phát hiện em nó bị hóc lông long không đẩy ra được em lấy nhíp kéo ra một số cục lông ,một số lông ra được thì bị cong vòng rất xấu , những chỗ em kéo lông ra được bây giờ một ống lông hai công lông cứ thế là vòng ra xấu kinh khủng . Đã cao nhân nào gặp trường hợp này chưa cứu em với ( có cao nhân nào có sáng kiến nào không giúp em với )

BacSyDaKhoa

có 2 phương án để giải quyết vấn đề trên nhé :
phương án 1: ép sấy nhuộm kéo duỗi các kiểu bao đảm lông sẽ thẳng như chưa từng được thẳng
phương án 2 nhổ tất cho tí chanh + muối +ớt + 4 chai HENIKEN bảo đảm ngất ngây con gà tấy
đùa tí với bạn nhé tình hình em nó như thế chỉ có 1 cách là cố gắng nuôi dưỡng tiếp mùa sau thôi. đồng thời cậy hết những chô lông bị bít cứ để yên số lông bị xoắn, . tập trung chăm kĩ = cám dưỡng + thức ăn mang tính mát ( trứng kiến + cà rốt hấp đu đủ......khoán + kính thưa các loại mát kể cả quạt trần hi vọng mùa thay lông sau em nó sẽ đẹp trai như xưa chúc bạn thành công

thanhvudth2

hót hét đấu đá ché chéc vẫn ngon lành chỉ ngán mỗi quả đuôi chán vô cùng Thanhk bác đã có lời động viên ( để bữa sau đưa cái clip anh em cao nhân coi sau )