Có nên để chim ngoài trời không ah?

7love

miền bắc sắp vaò mùa đông nhà thì diện tích nhỏ hẹp số lượng chim thì đông. để trong nhà nó hót nhiều quá các bác cho em hỏi vào buôi tối nếu em chùm áo lồng kín rồi treo ngoài lancan được ko ah? nhà em ko có chuột nên cũng yentam các bác ah

caube1002

miền bắc sắp vaò mùa đông nhà thì diện tích nhỏ hẹp số lượng chim thì đông. để trong nhà nó hót nhiều quá các bác cho em hỏi vào buôi tối nếu em chùm áo lồng kín rồi treo ngoài lancan được ko ah? nhà em ko có chuột nên cũng yentam các bác ah
không nên bác à, ban ngày để ngoài còn được, ban đêm cố gắng mang vào nhà đi bạn. ban đêm không ai àm gì nên cũng k sợ vướng víu đi lại đâu bác.

7love

không nên bác à, ban ngày để ngoài còn được, ban đêm cố gắng mang vào nhà đi bạn. ban đêm không ai àm gì nên cũng k sợ vướng víu đi lại đâu bác.
vậy kiểu này chắc chim vào nhà ngủ còn người ra ngoài sân là cái chắc...hixhixhix...

caube1002

vậy kiểu này chắc chim vào nhà ngủ còn người ra ngoài sân là cái chắc...hixhixhix...
nhà bác trật đến mức vậy cơ à? vậy thì bác để chim ở ngoài khi nào đi ngủ thì để vào nhà. nếu vân không được thì mang đây em nuôi bớt cho.hic

7love

nhà bác trật đến mức vậy cơ à? vậy thì bác để chim ở ngoài khi nào đi ngủ thì để vào nhà. nếu vân không được thì mang đây em nuôi bớt cho.hic
còn những hôm trời mưa mà mang vào nhà thì kinh lắm.

Pleikupho

mình chỉ cho bạn cách này. hơi tốn điện nhưng đảm bảo chú chim yêu của bạn sẽ ko sao. bạn nên gắng thêm bóng đèn (loại dùng để sưởi gà con), bạn dùng trung bình 2 -3 lồng/bóng (đèn treo giữa 3 lồng treo xung quanh), bạn nên trùm 2 lớp áo lồng về đêm, hoặc 1 lớp áo lồng và bên ngoài phủ 1 lớp nilon . chúc bạn vui vẻ nhé

7love

nên giấu hết trong nhà bắc ah,k thì chuyển qua nhà e,keke
nhà thì bé nên giấu ở đâu vậy bác? giờ chỉ còn cách làm sao cho nó hót it thôi ko có thì cả chủ và chim đều ra sân hết....hixhixhix...

tytanhlinh

Bác trùm áo lồng lại mua loại áo dày áh hok thấy ánh sáng nó sẻ hok hót chứ đừng dùng áo mỏng nó thấy mờ mờ tưởng ság sớm nên hót áh

nghethienan hue

treo ngoài thì được rồi nhưng coi chừng chim tặc nó dọn sạch đó bác ,dạo này chim tặc hoành hành lắm đó

GIAP HUE

ở miền bắc lạnh lắm mà treo máy em nó ngoài thì lạnh lăm sợ ảnh hưởng em nó sau này

vukienvp

Nhà bác chật đến mức ko có chỗ để treo chim cơ à? Nhưng theo mình thì buổi tối bạn nên kiếm áo lồng thật dày trùm vào chim ko nhìn thấy ánh sáng sẽ ko hót đâu. Mà bạn lưu ý là những hôm trời rét ko nên treo chim ra ngoài nhé( Vì mình có thằng em đã bị hy sinh một chú rồi đó, vì treo từ sáng đến chiều quên ko cất)
Mong bác thiết kế được chỗ treo hợp lý cho nhưng chú chim thân yêu của mình.
Thân chào!

mrdungvina

_chỉ nên để chim ngoài trời phơi sương (ko phủ áo lồng) với những con chim chậm mọc lông (mùa chim thay lông),để kích thích chim mọc lông nhanh thôi.bt thì để trong nhà,nhiều quá thì bac nhượng bớt lại cho ae...!?

danchoituki

công nhận bây h ngoài bắc lạnh thật nhưng bác cố mang vào nhà đi không lai mất cả lồng lăn chim

kaibangoc

hự nghe các bác nói thế em lại giật mình :D em cứ để cả 5 chú ngoài ban công tầng 2 cả ngày lẫn đêm thôi để lát cho các cháu vào nhà :D

N

namkiet

Guest
Nếu không có chỗ để trong nhà thì nên mua một áo lồng dày kín để phủ rồi để bên ngoài. không sao hết.
Thân