cách ép đẻ chào mào

thanhvalivn110

tình hình chũng bị làm cái aviary nhưng không biết cách ép đẻ như thế nào ,ở nhà có 1 con bổi trống mong các bác giúp

thuankhiettam

tình hình chũng bị làm cái aviary nhưng không biết cách ép đẻ như thế nào ,ở nhà có 1 con bổi trống mong các bác giúp
Quá đơn giản , tui cũng đã nuôi đẻ thanh2 công .hiện đang nở 2e ,1tuần tuổi .thứ nhất bạn phải chọn được con mái tot và chim phaỉ thuần , thuong thi cm maí 2 mua . Ta tiến hanh ghép đôi luc này để ý xem con chim maí nó thich con trống nào (thuong nó chon con hot hay và sung) luc đó ta mới cho chúng vào aviary , vài ngaỳ sau chung sẽ lam tổ, nên đặt một cái rổ và một it rơm , hay mua chổi quét vôi cho cm tha làm rac,thức an phải đủ dinh duong nhé , mua một ít sau để vào trong chuong (luc nào cung có san).và chờ đoi kqua, chuc ban5 thanh cong.(nếu ko hiểu thì đến nhà tui xem)[email protected].

netcom0909

Sáng nay đi giợt chim có nghe mấy người bạn nói là nếu chào mào đực mà đã để ép đẻ với chim mái rồi thì ko chơi dc nữa vì cứ đem đi là ko hot mà đem chim mái ở cặp với nó nó mới hót. Bạn nào có kinh nghiệm cho mình biết với nhé, còn riêng mình thì nghĩ giống như chim rừng, nếu tách ra thì cũng mất một thời gian mới chơi lại bình thường được.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Sáng nay đi giợt chim có nghe mấy người bạn nói là nếu chào mào đực mà đã để ép đẻ với chim mái rồi thì ko chơi dc nữa vì cứ đem đi là ko hot mà đem chim mái ở cặp với nó nó mới hót. Bạn nào có kinh nghiệm cho mình biết với nhé, còn riêng mình thì nghĩ giống như chim rừng, nếu tách ra thì cũng mất một thời gian mới chơi lại bình thường được.
Chơi bình thường bác à!