Các bác chỉ em cách đổi cám

Sucsong_HN

em nhà em vừa xong lông đang cho ăn cám thay lông, em muốn chuyển lại cám hót mà chưa biết làm , các bác chỉ em pha tỷ lệ với ah

minhtuan211

theo e thì a nên trộn theo tỉ lê 1/5 thay đổi dần theo tuần,thay sao cho qua hết cám hót thì thôi.thay gấp quá chim sock không thích nghi được,nói gì sai mong a e chém nhẹ thôi nha

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
cứ từ từ mới mỗi mẻ cám bạn à. 1/5 => 1/4=> 1/3 => 1/2 => vào cám mới

chaomaoden

Rất nguy hiểm khi bác đả cho nó thay lông xong và giờ tiếp tục đổi cám nửa cho em nó. Bác muốn chim không bị sóc. Theo thôi bác cần làm.vẩn giử cám củ của em nó đang ăn bỏ thêm 1 hủ cám mới xem em nó có ăn hay không nếu ăn thì cứ từ từ mà pha lẩn vào nhau trong quá trình đổi cám bác nên cho chim ăn thêm trái cây các loại và cả cào cào cứ thế xem như thế nào rồi tính tiếp.

Sucsong_HN

Rất nguy hiểm khi bác đả cho nó thay lông xong và giờ tiếp tục đổi cám nửa cho em nó. Bác muốn chim không bị sóc. Theo thôi bác cần làm.vẩn giử cám củ của em nó đang ăn bỏ thêm 1 hủ cám mới xem em nó có ăn hay không nếu ăn thì cứ từ từ mà pha lẩn vào nhau trong quá trình đổi cám bác nên cho chim ăn thêm trái cây các loại và cả cào cào cứ thế xem như thế nào rồi tính tiếp.

cám hót thì trước khi thay lông vẫn cho ăn bạn ah không cần thử chỉ là vào sao cho không sốc

Pleikupho

nếu mua chim của người khác thì ko có cám cho chim ăn, người ta chỉ đưa thêm 1 bì cám nhỏ, vậy mình pha sao hả mấy bác, lúc đó chắc phải trộn cám và đổi dần thôi chứ biết sao dc nhỉ, 1/3 cám mới + 2 /3 cám củ, ăn 3 -4 ngày, rồi trộn 1/2 cám mới + 1/2 cám củ cho ăn 3 - 4 ngày, rồi chỉ wa 1/3 cám củ 2/3 cám mới , cho ăn 1 tuần , rồi chuyển wa cám mới luôn thì dc ko ae?

h4d0ngbu0n9009

chẳng biết các bác thế nào chứ chim nhà em cứ cóng cám cũ trộn đều với cám mới.xong là ok từ cóng cám sau cho ăn cám mới.con nào nhà em cũng thay cám như vậy chẳng thấy con nào bị sốc cả
đấy là ý em có gì các bác đừng ném ngạch nhé !

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
Bạn SS HN nuôi chim chu đáo qua nhỉ,lại còn cả cám hót và cám thay lông nữa.Chúc bạn vui ,chim cò căng lửa.