Bốn năm chim đã già chưa?

7love

Chim mộc nuôi 4 năm tuổi lồng thì đã già chua các bác? hnay hà nội xe xe lạnh con mồi của em đã đc 4 năm rồi em thấy nó rù rù mà ko ăn gì cả em lo quá. ah tuổi thọ của chim là bao nhiêu năm vậy các bác/

caube1002

4 năm có thể coi là già rồi, thời tiết HN se se lạnh nên bạn để ý chăm sóc em nó cho tốt. còn tuổi thọ của chim thì khoảng trên dưới 15 năm.

cuong1984

Với CM , 4 năm chưa phải là già.
4 năm bạn chăm sóc E nó cũng là dài nhưng bạn yên tâm bây giờ mới là thời điểm sung mãn của CM.
Nếu CM nhà bạn có vấn đề xin bạn thử xem lại cm bị làm sao.
Chúc CM nhà bạn lấy lại phong độ nhanh.

7love

Trước khi nó về nhà em thì ko biết nó ở ngoài thiên nhiên đc bao nhiêu năm rồi>

7love

4 năm có thể coi là già rồi, thời tiết hn se se lạnh nên bạn để ý chăm sóc em nó cho tốt. Còn tuổi thọ của chim thì khoảng trên dưới 15 năm.
chế độ ăn vẫn bình thường bác ah. Nếu thức ăn có vấn đề thì các con khác cũng bị fai ko bác>

N

namkiet

Guest
4 năm tuổi thì chưa phải là già đâu bạn ah.Tuổi thọ của chim có thể lên đến 25 năm.
Thân

hieuhp

cẩn thận chim bác gặp gió rồi đó.chứ mấy con nhà mình mở ra vẫn chơi như bình thường rét này chưa ăn thua gì cả

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chắc do thay đổi thời tiết đó bác ak.ủ lồng e nó và đề nơi yên tỉnh,lúc nào có nắng thì cho e nó tắm nắng.

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
ở gần nhà mình có ông bạn nuôi em CM đã 12 rùi nhưng em nó vẫn chơi tốt treo lên dàn chéc và chơi liên tục
chim cảu bạn 4 năm là giai đoạn xung mãn đó bạn xem lại thử em nó có bị bệnh gì không

caube1002

chế độ ăn vẫn bình thường bác ah. Nếu thức ăn có vấn đề thì các con khác cũng bị fai ko bác>
cái từ '' bình thường '' của bác nghĩa là thế nào? sáng phơi nắng cho ăn hoa quả, mồi tươi, đến trưa cho tắm, tắm xong phơi nắng 30p rồi cho vào chỗ thoáng mát. chiều 6h phủ áo lồng cho chim nghỉ, em cũng ở hn, chim em vẫn khỏe mạnh bt và hót siêng. thời tiết như bây giờ chưa phải là lạnh đâu.