công ty tổ chức sự kiện http://hangthanhly436.com/ Phim sex Máy bơm điện chìm Dongyin dịch vụ in ấn máy bơm nước điện chìm
Sự thật về Tống Giang (cảm nhận riêng) - Trang 2
+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 9 đến 13 của 13

Chủ đề: Sự thật về Tống Giang (cảm nhận riêng)

Trứng Chào Mào Trường Giang's Avatar
    Cảm ơn
    201
    Cứ tưởng là Bác chủ topic này biết mình rồi chém chứ,làm phải đọc hết cái bài dài của Bác,vì em cũng họ Tống tên Giang(những còn có lót khác)
    Ở đây em ko nói là Bác đúng hay sai,chỉ là do cách nhìn nhận thôi,VD: em hỏi là cái bàn em đang ngồi là đứng yên hay chuyển động,nếu trả lời là nó đứng yên cũng đúng,mà nói là nó chuyển động cũng đúng(vì nó đang chuyển động quanh mặt trăng)
    còn về Tống Giang nếu là 1 người có máu phóng khoáng anh hùng thì quả thật đầu hàng triều đình là sai,em cũng tức lắm,nhưng đó là vì mình biết kết quả Bác ah,Tống Giang đâu biết là âm mưu,ông thật sự chỉ nghĩ cho những người ông coi như anh em ruột thịt,ông muốn họ có được cuộc sống ổn định,không ai muốn được gọi là cướp cả,người giàu cướp của nhân dân họ cướp lại trả cho dân thì thử hỏi có trả được cho tất cả ko?hay là người giàu vùng khác lại thêm lo sợ rồi lại gia tăng bóc lột người dân vùng khác để trang bị phòng vệ cho mình,rồi chưa kể triều đình phải tăng cường quân để bảo vệ chế độ thì họ lại tăng thuế,tuyển thêm quân thì lại mất người lao động chính trong gia đình,còn về phía những người được coi là anh hùng kia,họ sống như vậy được,còn con cái họ thì sao???chúng sẽ lớn lên như thế nào???? 1 tướng cướp máu lạnh phạm nhiều tội ác về già còn muốn con cái mình có cuộc sống đàng hoàng không bị ai khinh thường nữa là ,vì là một người có tầm nhìn nên ông mới có quyết định đó !!!!!
    Cám ơn Tống Giang !!!
    Cám ơn Chào mào đã đem đến cho tôi những người tri kỷ
    Mr.Giang

2. Có 3 người đã gởi lời cảm ơn đến Trường Giang cho bài viết này:

bamien (07-01-2013), luongdd (07-01-2013), symphony (07-01-2013) 

Thú Vui Tao Nhã symphony's Avatar
    Cảm ơn
    4,604
    Bài viết khá hay, nhưng nhận định chỉ là giả thuyết suy nghĩ của một con người.

Con người lúc nào củng là con người nhưng suy nghĩ trong từng xã hội khác nhau. Lấy cái hiểu biết của con người thời nay, lập luận và áp lên thời xưa chỉ mang tính chủ quan của cá nhân người bình luận.

Tính cách con người khi xã hội càng phát triễn thì càng khôn lanh, thông minh và suy nghĩ nhiều hơn. Vì thế nên cuộc sống càng hiện đại càng nhiều áp lực và stress.
    Nghĩ Từ Trái Tim

4. Có 2 người đã gởi lời cảm ơn đến symphony cho bài viết này:

luongdd (07-01-2013), yeu-chaomao (07-01-2013) 

Làm Tổ viettn1104's Avatar
    Cảm ơn
    23
    Em thì em thấy bác luongdd nói đúng, bác laohacrom cũng đúng, mà symphony cũng vẫn đúng.
    Đó là lý do tại sao tác phẩm của Thi Nại Am lại bất hủ, các bác càng "cảm" thì tác phẩm càng bất hủ

6. The Following User Says Thank You to viettn1104 For This Useful Post:

luongdd (07-01-2013) 

Làm Tổ
    Cảm ơn
    15
    Thủy Hử - Tống Giang

Mỗi người, mỗi giai đoạn lịch sử, lại có một cái nhìn khác. Chính vì vậy tác phẩm này mới được là Tứ Đại Kỳ Thư của người Trung Quốc.

Tôi cũng như tác giả, đọc Thủy Hử từ khi còn nhỏ, đọc đi đọc lại. Mỗi lần đọc lại thì lại ngộ ra 1 vấn đề, về nhân vật Tống Giang cũng vậy. Đến thời điểm này tôi có một số nhận xét về Tống Giang như sau.

Tống Giang là người có khả năng làm chính trị rất tốt. Tống Giang là người có khả năng nhất, thậm chí là duy nhất có thể lãnh đạo được Lương Sơn Bạc. Nhận thấy điều này nên TG tìm mọi cách để giành lấy quyền lãnh đạo, phát triển LSB.

Tống Giang có Tầm nhìn: Hồi nhỏ đọc Thủy Hử tôi gét Tống Giang lắm, chửi suốt, hồi đó mình cứ ấm ức tại sao TG không lãnh đạo anh em oánh đổ triều đình, lập ra một triều đại mới cho sướng? Sau này thì mới hiểu.

TG hiểu rất rõ bản tính đặc trưng của người Á Đông nói chung và người Trung Quốc nói riêng là Cộng Khổ thì dễ Đồng Cam thì rất khó và với một tập thể được hình thành từ rất nhiều phe nhóm nhỏ và toàn những cá nhân cực kỳ cá tính, thậm chí là manh động sẵn sàng xả thân vì anh em thì dù có lật đổ triều đình lập nên 1 triều đại mới thì thiên hạ cũng sớm đại loạn. Chính vì vậy mà TG luôn muốn quy thuận triều đình rồi dùng Uy thế của Lương Sơn Bạc và nghệ thuật Lobby chen chân vào chính trường giúp dân, giúp nước(Điều này chỉ có Ngô Dụngvà sau này là Lư Tuấn Nghĩa hiểu được. Tuy nhiên đã bị đàn em Lý Quỳ làm hỏng mất cơ hội mang tính quyết định)

Hết giờ rồi, hôm khác đàm đạo tiếp các bác nhá

8. The Following User Says Thank You to xphonghn For This Useful Post:

luongdd (07-01-2013) 

Làm Tổ
    Cảm ơn
    0
    Thật ra thì Sơn Tặc mãi chỉ là sơn tặc.Am tiên sinh đã nâng quá cao giá trị của thảo khấu Lương Sơn rồi.

+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Tây Giang- 2 tháng lồng ở nhà em
    Bởi xyz_badboy_xyz trong diễn đàn C3. CHÀO MÀO THÀNH VIÊN [ẢNH & CLIP]
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 18-04-2013, 11:23 AM
  2. Bổi Tây Giang
    Bởi thaphuongkhach trong diễn đàn I1. MUA & BÁN | TUYỂN CHIM
    Trả lời: 718
    Bài viết cuối: 26-03-2013, 05:36 PM
  3. Ae nào ở Đức Giang Hoài Đức HN thì vào đây nhé